ค้นหาอะไรก็เจอ อ่านข่าวมวย ซ่า
โปรแกรมมวยวันนี้
เว็บ MUAYZA อัพเดทข่าวสารวงการมวยทุกวัน ไม่มีคำว่าตกข่าวแน่นนอน ทั้งมวยไทย มวยสากล MMA มวยเด็ด รวดเร็วทันใจกับมวยไทยทั้ง คู่เอก คู่รอง จากทุกเวทีในประเทศไทย ไม่ว่าจะเป็น มวยลุมเพณี มวย 7 สี เวทีรังสิต มวนราชดำเนิน ให้แฟนมวยทุกท่ายได้ติดตาม พร้อมทั้งวิเคราะห์เจาะลึก จากเซียนมวย แม่นยำไม่มีนั่งเทียน เรียกได้ว่าครบเครื่องเรื่อง มวยไทย กันเลยทีเดียว
ศึกช้างมวยไทยเกียรติเพชร / อตก.3
คู่
มุมแดง
น้ำหนัก
มุมน้ำเงิน
น้ำหนัก
1 เข็มเหล็กกล้า เพชรเกียรติเพชร 103 ยอดพนมทวน ศิษย์นายกอนงค์ 103
2 ปฏักทอง ซินบีมวยไทย 122 จ้าวจ๋อ กีล่าสปอร์ต 122
3 ดีเซลเล็ก เอ็มยุเด็น 138 ฟ้านำชัย ป.มงคลทรัพย์ 138
4 เดชฤทธิ์ ศ.เพ็ญประภา 124 ฉมวกเพชร ลูกเจ้าพ่อกุมภกัณฑ์ 124
5 โทน แป๊ะมีนบุรี 119 กิตติศักดิ์ ศิษย์มหาจรัญ 119
ศึกชูเจริญมวยไทย / ราชดำเนิน
คู่
มุมแดง
น้ำหนัก
มุมน้ำเงิน
น้ำหนัก
1 เสือเพชร ร.ร.กีฬาโคราช 110 ยอดอัศวิน หจก.สงวนชัย 110
2 จงสนั่น ร.ร.กีฬาโคราช 115 เคทู ศิษย์ชาญสิงห์ 115
3 เสียงชัย พีแอลเอสยิมส์ 160 เฉินหลง ส.สุภารัตน์ 160
4 แดนชัย ลูกดาวทอง 119 ใกล้รุ่ง น้ำดื่มปีกไม้ 119
5 หนิวหนิว ชูวัฒนะ 127 มณีฉาย มิกะคุมวยไทย 127
6 ธนูทอง ศ.พ่อบ่อทอง 134 ก้องนำชัย น.สิงห์วังชา 134
7 เอกฉกาจ ม.กรุงเทพธนบุรี 130 มาตียอ โรเยลไทยเรสซิเด้นซ์ 130
8 เอกนำทัพ ม.กรุงเทพธนบุรี 130 คฑาวุธ ไลอ้อนมวยไทย 130
9 นพคุณ ภารสมบูรณ์ 101 โคตรเซียน ศิษย์เด่นชัย 101
10 สิทธิชัย ภารสมบูรณ์ 93 เพชรประกาย ส.พูลสวัสดิ์ 93
ศึกมวยดีวิถีไทย / บลูอารีน่า
คู่
มุมแดง
น้ำหนัก
มุมน้ำเงิน
น้ำหนัก
1 เพชรกลางนา ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ 100 โบวี่ ศิษย์คุณมะ 100
2 ซีต้า ส.โชคอำนวย 121 ฉลามขาว 13 เหรียญรีสอร์ท 121
3 เพชรเกรียงไกร ต.ศิลาชัย 128 ยอดภูผา อบต.โนนทอง 130
4 อาติง พิษณุราชันย์ 132 ก้องโนนทอง อบต.โนนทอง 132
5 แก่นเพชร ศิษย์ณรงค์ชัย 104 สิทธิโชค ส.บุญจันทร์ 104
ศึกมวยไทย 7 สี / ช่อง7
คู่
มุมแดง
น้ำหนัก
มุมน้ำเงิน
น้ำหนัก
1 ยอดบัวงาม วิษณุกลการ 104 มังกรทอง ผลไม้ปลากัดยิม 104
2 ธนชาติ ศ.จุลเสน 117 มังกรหยก ทีเอ็นมวยไทย 117
3 กริชเพชร รัตนภานุ 126 เพชรสีนิล ศิษย์เชฟบุญธรรม 126
4 สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ๊วยิม 135 ตะเภาแก้ว สิงห์มาวิน 135
5 ไผ่พิฆาต อั๋นสุขุมวิท 105 ภาคภูมิ เกียรติเจริญชัย 105
วิเคราะห์มวย
มุมแดง
ผลการวิเคราะห์
มุมน้ำเงิน
หนึ่งพิปูน ก.กัมปนาท ชัยมงคล ว.มวยไทยจอมบึง
ซีต้า ช.โชคอำนวย ฉลามขาว 13เหรียญรีสอร์ท
เพชรเกรียงไกร ต.ศิลาชัย ยอดภูผา อบต.โนนทอง
อาติง พิษณุราชันย์ ก้องโนนทอง อบต.โนนทอง
ยอดบัวงาม วิษณุกลการ มังกรทอง ผลไม้ปลากัดยิม
ธนะชาติ ศ.จุลเสน มังกรหยก ทีเอ็นมวยไทย
กริชเพชร รัตนภานุ เพชรสินิล ศิษย์เชฟบุญธรรม
สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ๋วยิม ตะเภาแก้ว สิงห์มาวิน
เข็มเหล็กกล้า เพชรเกียรติเพชร ยอดพนมทวน ศิษย์นายกอนงค์
ปฎักทอง ซีนบีมวยไทย จ้าวจ๋อ กีล่าสอร์ต
ดีเซลเล็ก เอ็มยุเด็น ฟ้านำชัย ป.มงคลทรัพย์
เดชฤทธิ์ ศ.เพ็ญประภา ฉมวกเพชร ลูกเจ้าพ่อกุมภกัณฑ์
ผลมวยรอบสัปดาห์
ผลมวย ประจำสัปดาห์ ผลมวยรายวัน อัพเดททุกวัน
มุมแดง ผลการแข่งขัน มุมน้ำเงิน
ยอดกล้า อีสานแทร๊กเตอร์ ชนะน็อกยก 3 วัชรพล มีนะโยธิน
เพชรเอก ไฟต์เตอร์มวยไทย แพ้คะแนน แวววาว ว.วังพรม
เพชรอนุวัฒน์ น.อนุวัฒน์ยิมส์ แพ้คะแนน เพชรไทยแสนด์ ร.ร.นาดีวิทยา
ดีเซลเล็ก ว.วันชัย แพ้คะแนน กุมารดอย เพชรเจริญวิทย์
พันธุ์เพชร ศิษย์เจริญทรัพย์ แพ้น็อกยก 2 ขวัญเมืองน้อย นันธิพัฒน์ขนส่ง
ซ่อนรัก ศิษย์ปจว. แพ้คะแนน ใบไผ่ โยธารักษ์มวยไทย
ออโต้ เมืองผาภูมิ ชนะน็อกยก 5 พร้อมรบ น.นพหิรัญ
บราดอน มิวมวยไทย (สิงคโปร์) ชนะคะแนน เด่นอิสลาม พุ่มพันธุ์ม่วง
อุดรน้อย อ.อู๊ดอุดร แพ้คะแนน ยอดขุนศึก ศิษย์ครูเยี่ยม
เขี้่ยวพิษ ส.สละชีพ ชนะน็อกยก 4 กุหลาบเพชร ศิษย์เสธตู่
คฤหาสน์ ศิษย์เชฟบุญธรรม ชนะคะแนน เพชรโพธิ์ศรี ส.สละชีพ
สิงห์อุดร อ.อู๊ดอุดร ชนะคะแนน โปเย ว.สันต์ใต้
ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์ แพ้น็อกยก 4 ธนัญชัย ราชานนท์
บรรลือฤทธิ์ ศิษย์วัชรชัย ชนะคะแนน บางคล้าน้อย พรชัยพลาซ่าร่มเกล้า
สะแกงาม จิตรเมืองนนท์ ชนะคะแนน ยอดนักรบ ภ.บุญสิทธิ์
พิชิตชัย ม.สุดประเสริฐ แพ้คะแนน ชัยมงคล จิตรเมืองนนท์
กุมารทอง จิตรเมืองนนท์ ชนะคะแนน เผด็จศึก ก.กัมปนาท
เอ็กซ์ตร้า รองสมัคร อบจ.อุดรฯ ชนะคะแนน ดวงสมพงษ์ จิตรเมืองนนท์
ปืนกล ต.สุรัตน์ ชนะคะแนน เพชรสุพรรณ ทรงพลเคเอ็นซี
ธนญชัย สมหวังไก่ย่าง ชนะน็อกยก 4 ทักษิณเล็ก ศิษย์ประกายฟ้า
อนันตชัย ส.จิตรประเสริฐ แพ้คะแนน พลายพยัคฆ์ ส.ตุมานิล
เพชรพนัส น.อนุวัฒน์ยิมส์ ชนะคะแนน สายเลือด ไทเกอร์มวยไทย
ธงน้อย ลูกบ้านใหญ่ แพ้คะแนน คิมหล่วย เพชรพชรอะคาเดมี่
เพชรอุบล ศิษย์จ่าปุ๊ แพ้คะแนน รุ่งฤทธิ์ ส.วิเศษกิจ
บัวเขียว ป.เปาอินทร์ แพ้คะแนน เพชรตาแมว ศ.ศาสตรา
เอกธรนินทร์ ม.กรุงเทพธนบุรี ชนะน็อกยก 4 ของฝาก ศิษย์เจริญทรัพย์
ยอดขุนพล ศิษย์แก้วประพล แพ้คะแนน เพชรสมหวัง ฉ.อจลบุญ
เพชรกาฟิวส์ จิตรเมืองนนท์ แพ้คะแนน ศิลาทอง ช.ห้าพยัคฆ์
เพชรดำ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ ชนะน็อกยก 4 เพชรโคกแสง แก้วสัมฤทธิ์
ยอดอัศวิน แอ๊ดสันป่าตอง แพ้คะแนน ศรศึก ก.กัมปนาท
วันชูชัย แก้วสัมฤทธิ์ ชนะน็อกยก 2 เพชรภูตะวัน เพชรอะไหล่ซิ่ง
เพชรผาม่าน ว.วรรณทวี แพ้คะแนน เพชรภูกระดึง ศิษย์เรด้า
สามเอ แสนเพชรแกลอรี่ ชนะน็อกยก 3 เท่ง พรัญชัย
โชคกุญชร ศิษย์นายกทวีปตะพง ชนะคะแนน สินสมุทร ศิษย์นายกโมทย์
สิทธิศักดิ์ ช.เรืองรัมย์ ชนะคะแนน เดชฤทธิ์ พุ่มพันธุ์ม่วง
ยอดเพชร ส.สปาร์คยิม แพ้คะแนน นำพล ศักดิ์รังสิต
คชสาร ส.ส.ต้อยแปดริ้ว แพ้คะแนน ดาบดำ ปตท.ทองทวี
เพชรหัวหิน ป.เพชรไข่แก้ว ชนะคะแนน วันมาวิน พุ่มพันธุ์ม่วง
ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น ชนะคะแนน แจ๊ค ลูกมะขามหวาน
เด่น พรัญชัย เสมอ บิ๊กแบงค์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ